



MFUKO WA TAIFA WA BIMA YA AFYA

Jipimie...



VIFURUSHI

vya Bima ya Afya

Uhakika wa Matibabu kwa Wote

MAFAO KWA WANUFAIKA WA NHIF KUPITIA VIFURUSHI VYA BIMA YA AFYA

NA	MAFAO	Huduma Zinazopatikana Katika Vifurushi Vya Bima ya Afya		
		NAJALI AFYA	WEKEZA AFYA	TIMIZA AFYA
1.	Ada ya kujiandikisha na kumwona daktari	Inalipiwa katika ngazi zote za vituo.	Inalipiwa katika ngazi zote za vituo.	Inalipiwa katika ngazi zote za vituo
2.	Huduma za kulazwa	Inapatikana kwa jumla ya siku zisizozidi 30 kwa mwaka kwa kila mnufaika mmoja.	Inapatikana kwa jumla ya siku zisizozidi 45 kwa mwaka kwa kila mnufaika mmoja.	Inapatikana kwa jumla ya siku zisizozidi 60 kwa mwaka kwa kila mnufaika mmoja.
3.	Huduma za dawa	Dawa zote zilizoainishwa katika Kitita cha Mafao cha NHIF Daraja A, B, C, D na S	Dawa zote zilizoainishwa katika Kitita cha Mafao cha NHIF Daraja A, B, C, D na S	Dawa zote zilizoainishwa katika Kitita cha Mafao cha NHIF Daraja A, B, C, D na S
VIPIMO VYA MAABARA NA UCHUNGUZI				
4.	Aina za Vipimo	162	197	223
	X-RAY	Inapatikana	Inapatikana	Inapatikana
	ECHO & EEG	Inapatikana	Inapatikana	Inapatikana
	Ultrasound	Inapatikana	Inapatikana	Inapatikana
HUDUMA ZA KINYWA NA MENO				
5.	Kung'oa na kuziba meno	Inapatikana	Inapatikana	Inapatikana
HUDUMA ZA UZAZI				
6.	Kujifungua kawaida	Inapatikana baada ya kuchangia mfululizo katika kipindi cha miaka miwili.	Inapatikana kuanzia mwaka wa pili wa kuchangia mfululizo.	Inapatikana kuanzia mwaka wa pili wa kuchangia mfululizo.
	Kujifungua kwa upasuaji	Inapatikana baada ya kuchangia mfululizo katika kipindi cha miaka miwili.	Inapatikana kuanzia mwaka wa pili wa kuchangia mfululizo.	Inapatikana kuanzia mwaka wa pili wa kuchangia mfululizo.
HUDUMA ZA MATIBABU YA KIBINGWA				
7.	Huduma za kibingwa	Zinapatikana mpaka ngazi ya Hospitali za Mkoa na kwa rufaa hadi Hospitali za Rufaa za Kanda na Taifa.	Zinapatikana mpaka ngazi ya Hospitali za Mkoa na kwa rufaa hadi Hospitali za Rufaa za Kanda na Taifa.	Zinapatikana mpaka ngazi ya Hospitali za Mkoa na kwa rufaa hadi Hospitali za Rufaa za Kanda na Taifa.
HUDUMA ZA UPASUAJI				
8.	Aina za upasuaji mdogo	27	30	50
	Aina za upasuaji mkubwa	14	36	80
Vigezo na Masharti Kuzingatiwa				

Huduma kwa Wateja Piga Simu bila Malipo

VIWANGO VYA UCHANGIAJI WA VIFURUSHI VYA BIMA YA AFYA

NA.	UKUBWA WA FAMILIA	MCHANGIAJI KUANZIA MIAKA 18- 35			MCHANGIAJI KUANZIA MIAKA 36 - 59			MCHANGIAJI KUANZIA MIAKA 60+		
		NAJALI AFYA	WEKEZA AFYA	TIMIZA AFYA	NAJALI AFYA	WEKEZA AFYA	TIMIZA AFYA	NAJALI AFYA	WEKEZA AFYA	TIMIZA AFYA
1	Mtu mmoja	192,000	384,000	516,000	240,000	444,000	612,000	360,000	660,000	984,000
2	Wanandoa	384,000	732,000	996,000	456,000	864,000	1,188,000	684,000	1,284,000	1,908,000
3	Wanandoa + Mtoto 1	504,000	924,000	1,272,000	576,000	1,068,000	1,464,000			
4	Wanandoa + Watoto 2	612,000	1,116,000	1,536,000	696,000	1,248,000	1,728,000			
5	Wanandoa + Watoto 3	720,000	1,284,000	1,788,000	804,000	1,416,000	1,980,000			
6	Wanandoa + Watoto 4	816,000	1,452,000	2,028,000	900,000	1,584,000	2,220,000			
7	Mtu mmoja+ Mtoto 1	312,000	576,000	792,000	360,000	648,000	888,000			
8	Mtu mmoja+ Watoto 2	432,000	756,000	1,056,000	468,000	828,000	1,152,000			
9	Mtu mmoja+ Watoto 3	540,000	924,000	1,308,000	576,000	996,000	1,404,000			
10	Mtu mmoja+ Watoto 4	636,000	1,092,000	1,548,000	672,000	1,164,000	1,644,000			

JINSI YA KUJISAJILI

- Mwanachama anatakiwa kujaza fomu ya kujiunga ambayo inapatikana katika ofisi za Mfuko nchi nzima au kupitia tovuti ya Mfuko www.nhif.or.tz
- Mwanachama anatakiwa kuwa na namba ya kitambulisho cha Taifa
- Mwanachama atapaswa kuwa na picha moja ya rangi ya ukubwa wa passport size,
- Mwanachama anayemwandikisha mwenza atahitajika kuambatanisha picha moja ya mwenza ya rangi, nakala ya cheti cha ndoa pamoja na namba ya kitambulisho cha Taifa.
- Mwanachama anayemwandikisha mtoto kama mtegemezi atahitajika kuambatanisha picha ya mtoto na nakala ya cheti cha kuzaliwa cha mtoto. Tangazo la kuzaliwa linaweza kuwasilishwa kama mbadala wa cheti cha kuzaliwa endapo mtoto ana umri wa chini ya miezi 6.
- Mwanachama atapewa namba ya malipo (control number) ambayo ataitumia kufanya malipo kupitia benki au mitandao ya simu.
- Mwanachama atafanya malipo yote kwa mkupuo au kwa awamu kupitia utaratibu maalum wa benki
- Mwanachama atapatiwa kitambulisho cha matibabu na kuanza kupata huduma zilizoainishwa katika kifurushi alichokichagua kwa kuzingatia vigezo na masharti yaliyowekwa.
- Mwanachama anaweza kujisajili kupitia mtandao, ili kujisajili tembelea tovuti ya Mfuko www.nhif.or.tz ukiwa na namba ya kitambulisho cha Taifa ili kukamilisha usajili wako.