

UKOMO WA UANACHAMA

Mwanachama atakoma uanachama endapo yafuatayo yataotokea:-

- Kuacha au kuachishwa kazi;
- Kutowasilisha michango;
- Kustaafu kwa mujibu wa sheria;
- Kifo;

MAMBO YA KUZINGATIA

- Taasisi binafsi zitatakiwa kuandika barua ya maombi na kujaza fomu maalumu ya kujisajili na NHIF.
- Taasisi binafsi zitakazosajiliwa ni zile zenye wafanyakazi wasiopungua 10

ANUANI ZA OFISI ZA NHIF

MAKAO MAKUU
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Makao Makuu,
Jengo la NHIF, Tambukareli,
Barabara ya Jakaya Kikwete,
S.L.P 1437, DODOMA
Simu: +255 28 296387/8
Barua pepe: info@nhif.or.tz

ILALA
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Ofisi ya Mkoa Ilala,
Jengo la NHC, Makutano ya Barabara ya
Mirambo na Samora,
S.L.P 7195, DAR ES SALAAM.
Simu: +255 22 2183797
Barua pepe: infoilala@nhif.or.tz

TEMEKE
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Ofisi ya Mkoa Temeke,
Kurasini, Bendera Tatu,
S. L. P 45777, DAR ES SALAAM.
Simu: +255 22 285 6459/285 6538; +255
734 151025
Barua Pepe: infotemeke@nhif.or.tz

KINONDONI
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Ofisi ya Mkoa Kinondoni,
PSSSF Commercial Complex,
Barabara ya Sam Nujoma,
S. L. P 32688, DAR ES SALAAM.
Simu: +255 22 2701810
Barua Pepe: infokinondoni@nhif.or.tz

MOROGORO
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Ofisi ya Mkoa Morogoro,
Barabara ya Boma,
S.L.P 955, MOROGORO.
Simu: +255 23 2813835; +255 734
116857; +255 734 116858
Barua Pepe: infomorogoro@nhif.or.tz

DODOMA
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Ofisi ya Mkoa Dodoma,
Jengo la NHIF, Ghorofa ya Chini,
Tambukareli, Barabara ya Jakaya Kik-
wete,
S.L.P 2221, DODOMA.
Simu: +255 26-2963120
Nukushi: +255 26-2963121
Barua Pepe: infododoma@nhif.or.tz

PWANI
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Ofisi ya Mkoa Pwani,
Jengo Jijya la Hospitali ya Tumbi,
Mtaa wa Tumbi,
S.L.P 30438, KIBAHA,
Simu: +255 23 2402191
Nukushi: +255 23 2402192
Barua Pepe: info kibaha@nhif.or.tz

TANGA
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Ofisi ya Mkoa Tanga,
Jengo la Old Revenue,
Mtaa wa Swahili,
S.L.P 5486, TANGA.
Simu: +255 27 2845415
Nukushi: +255 27 2645316
Barua pepe: info tanga@nhif.or.tz

RUKWA
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Ofisi ya Mkoa Rukwa,
Jengo la NHIF,
Mtaa wa National Housing - Jangwani,
S. L. P 225, RUKWA.
Simu: +255 25 2800354
Nukushi: +255 25 2800448
Barua Pepe: info rukwa@nhif.or.tz

TABORA
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Ofisi ya Mkoa Tabora,
Jengo la Chuo cha Afya Sayansi Shiriki-
shi,
Nyuma ya Hospitali ya Rufaa ya Kitete,
S.L.P 1654, TABORA.
Simu: +255 26 2804037
Nukushi: +255 26 2805463
Barua Pepe: info tabora@nhif.or.tz

KILIMANJARO
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Ofisi ya Mkoa Kilimanjaro,
Jengo la NSSF,
Makutano ya Barabara ya Old Moshi na
Bath Upinde,
S.L.P 8998, MOSHI.
Simu: +255 27 2755143
Nukushi: +255 27 2754264
Barua Pepe: info moshi@nhif.or.tz

ARUSHA
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Ofisi ya Mkoa Arusha,
Jengo la NSSF Kaloleni Plaza, Ghorofa ya
Pili,
S.L.P 16110, ARUSHA.
Simu: +255 27 2520026
Nukushi: +255 27 2545100
Barua Pepe: info arusha@nhif.or.tz

RUVUMA
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Ofisi ya Mkoa Ruvuma,
Jengo la CWT, Ghorofa ya Pili,
Mtaa wa Zanzibar,
S.L.P 160, SONGEA.
Simu/Nukushi: +255 25-2602908
Barua pepe: info ruvuma@nhif.or.tz

KAGERA
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Ofisi ya Mkoa Kagera,
Jengo la CWT, Ghorofa ya Pili,
Mtaa wa Mayunga/Uswahilini,
S.L.P 1950, BUKOBA.
Simu/Nukushi: +255 028 2221193
Barua pepe: info kagera@nhif.or.tz

SINGIDA
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Ofisi ya Mkoa Singida,
Jengo la NHC - Singidani Complex,
Barabara ya Arusha,
S.L.P 762, SINGIDA.
Simu/Nukushi: +255 26 2502236
Barua pepe: info singida@nhif.or.tz

KIGOMA
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Ofisi ya Mkoa Kigoma,
Jengo la NHC - Biashara House, Ghorofa
ya Pili,
Barabara ya Lumumba,
S.L.P 1185, KIGOMA.
Simu: +255 28 2802650
Nukushi: +255 28 2802651
Barua pepe: info kigoma@nhif.or.tz

MARA
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Ofisi ya Mkoa Mara,
Jengo la NHC, Ghorofa ya Kwanza,
Makutano ya Mtaa wa Ghandhi na
Kusaga,
S.L.P 1348, MUSOMA.
Simu: +255 28 2820554
Barua Pepe: info mara@nhif.or.tz

IRINGA
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Ofisi ya Mkoa Iringa,
Jengo la NHIF,
Mtaa wa Gang'ingwa,
S. L. P 2486, IRINGA.
Simu: +255 26 270 1276
Barua pepe: info iringa@nhif.or.tz

MBEYA
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Ofisi ya Mkoa Mbeya,
Jengo la NHIF, Ghorofa ya Kwanza,
Barabara ya Karume,
S.L.P 6137, MBEYA.
Simu: +255 25 2500656
Barua Pepe: info mbeya@nhif.or.tz

ZANZIBAR
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Ofisi ya Zanzibar,
Jengo la Makao Makuu ya ZIC, Ghorofa
ya Nne,
Barabara ya Ali Hassan Mwinyi,
S.L.P 4888, ZANZIBAR.
Simu: +255 24 22372247
Nukushi: +255 24 22372242
Barua pepe: info zanzibar@nhif.or.tz

MANYARA
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Ofisi ya Mkoa Manyara,
Jengo la BAWASA, Mkabala na TRA,
S.L.P 430, BABATI.
Simu/Nukushi: +255 27 2510022
Barua Pepe: info manyara@nhif.or.tz

LINDI
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Ofisi ya Mkoa Lindi,
Jengo la CWT, Ghorofa ya Kwanza,
Mtaa wa Msonobalini,
S.L.P 51, LINDI.
Simu/Nukushi: +255 23 2202901
Barua pepe: info lindi@nhif.or.tz

SIMIYU
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Ofisi ya Mkoa Simiyu,
Jengo la Nsagali, Mtaa wa Salunda,
S.L.P 471, BARIADI.
Simu: +255 28 2700151
Barua pepe: info simiyu@nhif.or.tz

KATAVI
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Ofisi ya Mkoa Katavi,
Jengo la NHC Mpanda Plaza, Ghorofa ya
Kwanza,
Mtaa wa Majengo,
S.L.P 223, MPANDA.
Simu: +255 25 2820147
Barua pepe: info katavi@nhif.or.tz

NJOMBE
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Ofisi ya Mkoa Njombe,
Jengo la NSSF, Barabara ya Songea,
S.L.P 1085, NJOMBE.
Simu: +255 26 2782199
Barua pepe: info njombe@nhif.or.tz

GEITA
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF)
Ofisi ya Mkoa Geita,
Majengo ya Haimashauri (W), Bomani
Drive,
S.L.P 482, GEITA.
Simu: +255 28 2520170; +255 735
000112
Barua pepe: info geita@nhif.or.tz

MWANZA
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Ofisi ya Mkoa Mwanza,
Jengo la TMDA, Ghorofa ya Pili,
Nyakato, Buzuruga,
S.L.P 1187, MWANZA.
Simu: +255 28 2501040; +255 737
652738; +255 737 652700
Barua pepe: info mwanza@nhif.or.tz

SHINYANGA
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Ofisi ya Mkoa Shinyanga,
Jengo la NSSF Mafao House,
Barabara ya Mwanza,
S.L.P 230, SHINYANGA.
Simu/Nukushi: +255 28 2763708
Barua pepe: info shinyanga@nhif.or.tz

MTWARA
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Ofisi ya Mkoa Mtwara,
Jengo la NHC, Raha Leo Commercial
Complex,
S.L.P 484, MTWARA.
Simu: +255 657 249342/ +255 752
524255
Barua pepe: info mtwara@nhif.or.tz

SONGWWE
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Ofisi ya Mkoa Songwe,
Jengo la Mkola, Barabara ya Tunduma,
S.L.P 188,
Mbozi, SONGWWE.
Simu: +255 25 2580156
Nukushi: +255 25 2580157
Barua pepe: info songwe@nhif.or.tz



MFUKO WA TAIFA WA BIMA YA AFYA



BIMA YA AFYA KWA
WAFANYAKAZI
KATIKA SEKTA
RASMI

Uhakika wa Matibabu kwa Wote

Huduma kwa Wateja Piga Simu bila Malipo

199

TOLEO LA MEI 2021

www.nhif.or.tz

[Piga 199 bure](#)

[@nhif](#)

[NHIF ONLINE TV](#)

BIMA YA AFYA KWA WAFANYAKAZI KATIKA SEKTA RASMI

Mpango huu unalenga kundi la watumishi wa umma wanaojiunga kwa mujibu wa sheria na wafanyakazi wa taasisi binafsi zinazojiunga kwa hiari.

WANUFAIKA WA MPANGO HUU

Wanachama hawa wanayo fursa ya kujiandikisha pamoja na wenza na wategemezi wao wasiozidi wanne (4) wanaokubalika na kutambulika kisheria chini ya utaratibu wa Mfuko. Wategemezi hao ni pamoja na watoto wa kuzaa au kuasili au wazazi wa pande zote mbili pamoja na mwenza wa mchangiaji (mke au mume).

MAFAO YATOLEWAYO

- Kujiandikisha na kumwona daktari;
- Dawa;
- Vipimo;
- Kulazwa;
- Upasuaji mdogo, mkubwa pamoja na upasuaji wa kujifungua kwa wanawake;
- Matibabu ya kinywa na meno;

- Matibabu ya macho;
- Mazoezi ya kimatibabu ya viungo (physiotherapy); na
- Vifaa saidizi

UCHANGIAJI

- Mchango wa uanchama ni asilimia 6 ya mshahara wa mfanyakazi kwa mwezi.
- Pia NHIF ina mpango maalum wa uchangiaji kuendana na mahitaji ya mwajiri.

JINSI YA KUJISAJILI

Mwanachama atatakiwa kujaza fomu ya kujisajili ambayo inapatikana katika ofisi ya NHIF au kwenye tovuti ya Mfuko www.nhif.or.tz

Pamoja na kujaza fomu ya kujisajili mwanachama atatakiwa kuambatanisha nyaraka zifuatazo;-

- Mwanachama mchangiaji anatakiwa kuwa na namba ya kitambulisho cha taifa;

- Cheti cha ndoa na kitambulisho cha Taifa kwa mwenza (mke au mume);
- Cheti cha kuzaliwa cha mtoto kwa mtoto aliye na umri chini ya miaka 21 au tangazo la uzazi kama mbadala wa cheti cha kuzaliwa endapo mtoto ana umri chini ya miezi 6 na hana cheti cha kuzaliwa na;
- Cheti cha kuzaliwa cha mwanachama mchangiaji na kitambulisho cha Taifa cha mzazi.

