

MFUKO WA TAIFA WA BIMA YA AFYA

AINA ZA UANACHAMA NA WANUFAIKA

No.	AINA ZA UANACHAMA	MNUFAIKA / WANUFAIKA	KIWANGO CHA UCHANGIAJI
1.	MTUMISHI WA TAASISI BINAFSI AU SERIKALI	<ul style="list-style-type: none"> Mtu yeyote aliyejiririwa katika sekta rasmi (umma na binafsi) ambaye anachangia kupitia mwajiri wake aliyejisajili na NHIF. Atanufaika pamoja na mwenza wake na wategemezi halali. 	<ul style="list-style-type: none"> Asilimia 6 ya mshahara kwa mwezi. NHIF pia ina utaratibu wa huduma za ziada au mpango maalum ili kujumuisha waajiri wenye uhitaji.
2.	TOTO AFYA KADI	Mtoto mwenye umri chini ya miaka 18	Tsh. 50,400 kwa mwaka
3.	MWANAFUNZI	Mwanafunzi wa shule za awali/shule za msingi/ shule za sekondari/ vyuo au taasisi za elimu ya juu	Tsh. 50,400 kwa mwaka
4.	VIFURUSHI (NAJALI AFYA, WEKEZA AFYA NA TIMIZA AFYA)	<ul style="list-style-type: none"> Mtu yeyote mwenye umri wa miaka 18 na kuendelea anayejiunga kwa hiari Anaweza kunufaika pamoja na mwenza wake na watoto wasiozidi wanne. 	<ul style="list-style-type: none"> Kuanzia Tsh. 192,000 kwa mwaka kulingana na mahitaji. Mwanachama anaweza kuchangia kwa kudunduliza kupitia Benki washirika.
5.	UMOJA AFYA (MADEREVA, MACHINGA, BODABODA, WAVUVI, WAPAGAZI, WAANDISHI WA HABARI, MAMA LISHE) N.K.	Mwanachama wa kikundi kilichosajiliwa na mamlaka za Serikali chenye mlengo wa kiuchumi. Anajisajili kupitia kikundi chake kilichosajiliwa na NHIF.	Kuanzia Tsh. 100,000 kwa mwaka.
6.	USHIRIKA AFYA	Mkulima/Mfugaji ambaye ni mwanachama wa chama cha Ushirika cha Msingi kilichosajiliwa, mwenza wake na watoto.	<ul style="list-style-type: none"> Tsh. 76,800 kwa mwaka kwa kila mnufaika. Upo utaratibu wa Wanaushirika kujiunga na kulipiwa michango na Benki Washirika na kurejesha msimu wa mavuno.

- Viwango vya uchangiaji vinaweza kubadilika wakati wowote. Mfuko utahusika kutoa taarifa za mabadiliko hayo.
- Tafadhali wasiliana na NHIF huduma kwa wateja simu bila malipo **0800 110063** au tembelea ofisi ya NHIF iliyo karibu nawe kwa taarifa zaidi.