

UKOMO WA UANACHAMA

Mwanachama atakoma uanachama endapo yafuatayo yataotokea:-

- Kuacha au kuachishwa kazi;
- Kutowasilisha michango;
- Kustaafu kwa mujibu wa sheria;
- Kifo;

MAMBO YA KUZINGATIA

- Taasisi binafsi zitatakiwa kuandika barua ya maombi na kujaza fomu maalumu ya kujisajili na NHIF.
- Taasisi binafsi zitakazosajiliwa ni zile zenye wafanyakazi wasiopungua 10

ANUANI ZA OFISI ZA NHIF

MAKAO MAKUU

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF), Makao Makuu, Jengo la NHIF, Tambukareli, Barabara ya Jakaya Kikwete, S.L.P 1437, DODOMA
Simu: +255 28 2963887/8
Barua pepe: info@nhif.or.tz

ILALA

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF), Ofisi ya Mkoa Ilala, Jengo la NHC, Makutano ya Barabara ya Mirambo na Samora, S.L.P 7195, DAR ES SALAAM.
Simu: +255 22 2183797
Barua pepe: infoilala@nhif.or.tz

TEMEKE

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF), Ofisi ya Mkoa Temeke, Kurasini, Bendera Tatu, S. L. P 45777, DAR ES SALAAM.
Simu: +255 22 285 6459/285 6538; +255 734 151025
Barua Pepe: infotemeke@nhif.or.tz

KINONDONI

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF), Ofisi ya Mkoa Kinondoni, PSSSF Commercial Complex, Barabara ya Sam Nujoma, S. L. P 32688, DAR ES SALAAM.
Simu: +255 22 2701810
Barua Pepe: infokinondoni@nhif.or.tz

MOROGORO

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF), Ofisi ya Mkoa Morogoro, Barabara ya Boma, S.L.P 955, MOROGORO.
Simu: +255 23 2813835; +255 734 116857; +255 734 116858
Barua Pepe: infomorogoro@nhif.or.tz

DODOMA

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF), Ofisi ya Mkoa Dodoma, Jengo la NHIF, Ghorofa ya Chini, Tambukareli, Barabara ya Jakaya Kikwete, S.L.P 2221, DODOMA.
Simu: +255 26 2963120
Nukushi: +255 26 2963121
Barua Pepe: infododoma@nhif.or.tz

PWANI

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF), Ofisi ya Mkoa Pwani, Jengo Jipya la Hospitali ya Tumbi, Mtaa wa Tumbi, S.L.P 30438, KIBAHIA,
Simu: +255 23 2402191
Nukushi: +255 23 2402192
Barua Pepe: info kibaha@nhif.or.tz

TANGA

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF), Ofisi ya Mkoa Tanga, Jengo la Old Revenue, Mtaa wa Swahili, S.L.P 5486, TANGA.
Simu: +255 27 2845415
Nukushi: +255 27 2645316
Barua pepe: info tanga@nhif.or.tz

RUKWA

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF), Ofisi ya Mkoa Rukwa, Jengo la NHIF, Mtaa wa National Housing - Jangwani, S. L. P 225, RUKWA.
Simu: +255 25 2800354
Nukushi: +255 25 2800448
Barua Pepe: info rukwa@nhif.or.tz

TABORA

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF), Ofisi ya Mkoa Tabora, Jengo la Chuo cha Afya Sayansi Shirikishi, Nyuma ya Hospitali ya Rufaa ya Kitete, S.L.P 1654, TABORA.
Simu: +255 26 2804037
Nukushi: +255 26 2805463
Barua Pepe: info tabora@nhif.or.tz

KILIMANJARO

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF), Ofisi ya Mkoa Kilimanjaro, Jengo la NSSF, Makutano ya Barabara ya Old Moshi na BathUpinde, S.L.P 8998, MOSHI.
Simu: +255 27 2755143
Nukushi: +255 27 2754264
Barua Pepe: info moshi@nhif.or.tz

ARUSHA

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF), Ofisi ya Mkoa Arusha, Jengo la NSSF Kaloleni Plaza, Ghorofa ya Pili, S.L.P 16110, ARUSHA.
Simu: +255 27 2520026
Nukushi: +255 27 2545100
Barua Pepe: info arusha@nhif.or.tz

RUVUMA

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF), Ofisi ya Mkoa Ruvuma, Jengo la CWT, Ghorofa ya Pili, Mtaa wa Zanzibar, S.L.P 160, SONGWA.
Simu/Nukushi: +255 25 2602908
Barua pepe: info ruvuma@nhif.or.tz

KAGERA

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF), Ofisi ya Mkoa Kagera, Jengo la CWT, Ghorofa ya Pili, Mtaa wa Mayunga/Uswahilini, S.L.P 1950, BUKOBA.
Simu/Nukushi: +255 028 2221193
Barua pepe: info kagera@nhif.or.tz

SINGIDA

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF), Ofisi ya Mkoa Singida, Jengo la NHC - Singidani Complex, Barabara ya Arusha, S.L.P 762, SINGIDA.
Simu/Nukushi: +255 26 2502236
Barua pepe: info singida@nhif.or.tz

KIGOMA

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF), Ofisi ya Mkoa Kigoma, Jengo la NHC - Biashara House, Ghorofa ya Pili, Barabara ya Lumumba, S.L.P 1185, KIGOMA.
Simu: +255 28 2802650
Nukushi: +255 28 2802651
Barua pepe: info kigoma@nhif.or.tz

MARA

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF), Ofisi ya Mkoa Mara, Jengo la NHC, Ghorofa ya Kwanza, Makutano ya Mtaa wa Gandhi na Kusaga, S.L.P 1348, MUSOMA.
Simu: +255 28 2820554
Barua Pepe: info mara@nhif.or.tz

IRINGA

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF), Ofisi ya Mkoa Iringa, Jengo la NHIF, Mtaa wa Gang'ingwa, S. L. P 2486, IRINGA.
Simu: +255 26 270 1276
Barua pepe: info iringa@nhif.or.tz

MBEYA

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF), Ofisi ya Mkoa Mbeya, Jengo la NHIF, Ghorofa ya Kwanza, Barabara ya Karume, S.L.P 6137, MBEYA.
Simu: +255 25 2500656
Barua Pepe: info mbeya@nhif.or.tz

ZANZIBAR

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF), Ofisi ya Zanzibar, Jengo la Makao Makuu ya ZIC, Ghorofa ya Nne, Barabara ya Ali Hassan Mwinyi, S.L.P 4888, ZANZIBAR.
Simu: +255 24 22372247
Nukushi: +255 24 22372242
Barua pepe: info zanzibar@nhif.or.tz

MANYARA

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF), Ofisi ya Mkoa Manyara, Jengo la BAWASA, Mkabala na TRA, S.L.P 430, BABATI.
Simu/Nukushi: +255 27 2510022
Barua Pepe: info manyara@nhif.or.tz

LINDI

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF), Ofisi ya Mkoa Lindi, Jengo la CWT, Ghorofa ya Kwanza, Mtaa wa Msonobalini, S.L.P 51, LINDI.
Simu/Nukushi: +255 23 2202901
Barua pepe: info lindi@nhif.or.tz

SIMIYU

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF), Ofisi ya Mkoa Simiyu, Jengo la Nsagali, Mtaa wa Salunda, S.L.P 471, BARIADI.
Simu: +255 28 2700151
Barua pepe: info simiyu@nhif.or.tz

KATAVI

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF), Ofisi ya Mkoa Katavi, Jengo la NHC Mpanda Plaza, Ghorofa ya Kwanza, Mtaa wa Majengo, S.L.P 223, MPANDA.
Simu: +255 25 2820147
Barua pepe: info katavi@nhif.or.tz

NJOMBE

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF), Ofisi ya Mkoa Njombe, Jengo la NSSF, Barabara ya Songea, S.L.P 1085, NJOMBE.
Simu: +255 26 2782199
Barua pepe: info njombe@nhif.or.tz

GEITA

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF), Ofisi ya Mkoa Geita, Majengo ya Haimashauri (W), Bomani Drive, S.L.P 482, GEITA.
Simu: +255 28 2520170; +255 735 000112
Barua pepe: info geita@nhif.or.tz

MWANZA

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF), Ofisi ya Mkoa Mwanza, Jengo la TMDA, Ghorofa ya Pili, Nyakato, Buzuruga, S.L.P 1187, MWANZA.
Simu: +255 28 2501040; +255 737 652738; +255 737 652700
Barua pepe: info mwanza@nhif.or.tz

SHINYANGA

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF), Ofisi ya Mkoa Shinyanga, Jengo la NSSF Mafao House, Barabara ya Mwanza, S.L.P 230, SHINYANGA.
Simu/Nukushi: +255 28 2763708
Barua pepe: info shinyanga@nhif.or.tz

MTWARA

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF), Ofisi ya Mkoa Mtwara, Jengo la NHC, Raha Leo Commercial Complex, S.L.P 484, MTWARA.
Simu: +255 657 249342/ +255 752 524255
Barua pepe: info mtwara@nhif.or.tz

SONGWWE

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF), Ofisi ya Mkoa Songwe, Jengo la Mkola, Barabara ya Tunduma, S.L.P 188, Mbozi, SONGWE.
Simu: +255 25 2580156
Nukushi: +255 25 2580157
Barua pepe: info songwe@nhif.or.tz



MFUKO WA TAIFA WA BIMA YA AFYA



BIMA YA AFYA KWA
WAFANYAKAZI
KATIKA SEKTA
RASMI

Uhakika wa Matibabu kwa Wote

Huduma kwa Wateja Piga Simu bila Malipo
0800 110063

TOLEO LA MEI 2021

www.nhif.or.tz

Piga **0800 110063** bure

[f](#) [t](#) [@nhiftz](#)

[▶](#) NHIF ONLINE TV

BIMA YA AFYA KWA WAFANYAKAZI KATIKA SEKTA RASMI

Mpango huu unalenga kundi la watumishi wa umma wanaojiunga kwa mujibu wa sheria na wafanyakazi wa taasisi binafsi zinazojiunga kwa hiari.

WANUFAIKA WA MPANGO HUU

Wanachama hawa wanayo fursa ya kujiandikisha pamoja na wenza na wategemezi wao wasiozidi wanne (4) wanaokubalika na kutambulika kisheria chini ya utaratibu wa Mfuko. Wategemezi hao ni pamoja na watoto wa kuzaa au kuasili au wazazi wa pande zote mbili pamoja na mwenza wa mchangiaji (mke au mume).

MAFAO YATOLEWAYO

- Kujiandikisha na kumwona daktari;
- Dawa;
- Vipimo;
- Kulazwa;
- Upasuaji mdogo, mkubwa pamoja na upasuaji wa kujifungua kwa wanawake;
- Matibabu ya kinywa na meno;

- Matibabu ya macho;
- Mazoezi ya kimatibabu ya viungo (physiotherapy); na
- Vifaa saidizi

UCHANGIAJI

- Mchango wa uanchama ni asilimia 6 ya mshahara wa mfanyakazi kwa mwezi.
- Pia NHIF ina mpango maalum wa uchangiaji kuendana na mahitaji ya mwajiri.

JINSI YA KUJISAJILI

Mwanachama atatakiwa kujaza fomu ya kujisajili ambayo inapatikana katika ofisi ya NHIF au kwenye tovuti ya Mfuko www.nhif.or.tz

Pamoja na kujaza fomu ya kujisajili mwanachama atatakiwa kuambatanisha nyaraka zifuatazo;-

- Mwanachama mchangiaji anatakiwa kuwa na namba ya kitambulisho cha taifa;

- Cheti cha ndoa na kitambulisho cha Taifa kwa mwenza (mke au mume);
- Cheti cha kuzaliwa cha mtoto kwa mtoto aliye na umri chini ya miaka 21 au tangazo la uzazi kama mbadala wa cheti cha kuzaliwa endapo mtoto ana umri chini ya miezi 6 na hana cheti cha kuzaliwa na;
- Cheti cha kuzaliwa cha mwanachama mchangiaji na kitambulisho cha Taifa cha mzazi.

